Mchakato wa Sensa Kenya wazua kizazaa

Kamishina wa eneo la  Rift valley amewaonya wanasiasa dhidi ya kuwachochea watu wasihesabiwe katika zoezi la sensa linaloendelea nchini Kenya. Mkuu huyo anawataka wanasiasa wakome kuwaambia watu warejee katika kaunti na maeneo bunge yao wenyeji.

Haya yanajiri huku viongozi wawili waliokamatwa katika eneo la Baringo wakisubiri kufunguliwa mashtaka hii leo kwa kuwachochea wakaazi dhidi ya sensa.

Mkuu wa eneo la bonde la ufa George Natembeya amewaonya wanasiasa dhidi ya kuwachochea watu akisema. Akizungumza sababu zinazowafanya wanasiasa kuwahamisha watu, Natembeya amesema kila mtu atahesabiwa pale alipo na kwamba wanasiasa wakome kuwaambia watu warejee katika maeneo yao wenyeji kuhesabiwa huko.

Afisa wa kuhesabu watu Kenya akimuuliza maswali mkaazi mmoja wa Nairobi wakati wa zoezi la uhesabu watu, sensa.

Kumekuwa na wasiwasi kati ya wakenya kuhusu muda waochukua maafisa wanaotekeleza zoezi la sensa, baadhi wakidai hawajafikiwa na kuhesabiwa. Natembeya anawasihi wakenya kuwa na subira akikariri kuwa zoezi la mwaka huu linahusisha taarifa nyingi kutoka kwa watu.

Vilevile akizungumza maswali yanayoulizwa kwenye sensa, kamishna wa kaunti ya Nakuru Erastus Mbui anawataka wakenya kutoyapuuza na badala yake kushirikiana na maafisa wa sensa kwa minajili ya mipangilio ya Taifa.

Zoezi la sensa nchini Kenya lilianza tarehe 24 mwezi huu na linatarajiwa kukamilika tarehe 31 mwezi huu.

chanzo: DW swahili

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.